National

ਹਰਿਆਣਾ ਦਾ ਕਾਨੂੰਨ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੂੰ ਕੱਟੜ ਕੈਦੀ ਨਹੀਂ ਮੰਨਦਾ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 2022 ਵਿੱਚ ਏਜੀ ਬਲਦੇਵ ਮਹਾਜਨ ਤੋਂ ਕਾਨੂੰਨੀ ਰਾਏ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦੇ ਕੱਟੜਪੰਥੀ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਕੈਦੀਆਂ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚੋਂ ਹਟਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਸਿਰਸਾ ਸਥਿਤ ਡੇਰਾ ਸੱਚਾ ਸੌਦਾ ਦੇ ਮੁਖੀ ਗੁਰਮੀਤ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਸਿੰਘ, ਜੋ ਤਿੰਨ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਹੈ, ਲਗਾਤਾਰ ਪੈਰੋਲ ‘ਤੇ ਜੇਲ੍ਹ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਚੰਗੇ ਆਚਰਣ ਕੈਦੀ ਕਾਨੂੰਨ, 2022 ਦੇ ਤਹਿਤ, ਇੱਕ ਕੱਟੜ ਦਾ ਮਤਲਬ ਇੱਕ ਦੋਸ਼ੀ ਕੈਦੀ ਹੈ ਜੋ ਸੀਰੀਅਲ ਕਤਲ ਦਾ ਦੋਸ਼ੀ ਹੈ। ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 302 ਦੇ ਤਹਿਤ ਦੋ ਜਾਂ ਦੋ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਐਫਆਈਆਰਜ਼ ਵਿੱਚ ਕਤਲ ਲਈ ਸਜ਼ਾ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਅਪਰਾਧੀ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਕੈਦੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕੰਟਰੈਕਟ ਕਿਲਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੈਦੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। 14 ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਕਤਲ ਅਤੇ ਅਗਵਾ, ਬਲਾਤਕਾਰ, ਡਕੈਤੀ ਅਤੇ ਲੁੱਟ-ਖੋਹ ਨਾਲ ਕਤਲ, ਤੇਜ਼ਾਬੀ ਹਮਲਾ, ਅੱਤਵਾਦੀ ਅਤੇ ਵਿਘਨਕਾਰੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ (ਰੋਕਥਾਮ) ਐਕਟ-1987, ਫਿਰੌਤੀ ਲਈ ਅਗਵਾ ਕਰਨਾ ਅਪਰਾਧ ਹੈ। ਪੋਕਸੋ ਐਕਟ 2012 ਦੇ ਤਹਿਤ ਅਤੇ ਐਨਡੀਪੀਐਸ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 32ਏ ਤਹਿਤ ਸਜ਼ਾ ਕੱਟ ਰਹੇ ਅਪਰਾਧੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close