Canada

ਅਲਬਰਟਾ ਦੇ ਬਜਟ ਫੰਡ ਨਾਲ 10 ਨਵੇਂ ਸਕੂਲਾਂ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ ਉਸਾਰੀ

ਅਲਬਰਟਾ (ਦੇਸ ਪੰਜਾਬ ਟਾਈਮਜ਼)- ਅਲਬਰਟਾ ਸਰਕਾਰ ਇਸ ਸਾਲ ਕੈਲਗਰੀ, ਚੈਸਟਰਮੇਰ, ਐਡਮਿੰਟਨ, ਏਅਰਡ੍ਰੀ ਅਤੇ ਕੋਚਰੇਨ ਵਿੱਚ 10 ਨਵੇਂ ਸਕੂਲਾਂ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।
ਨਵੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵਿੱਚ ਦੱਖਣੀ ਐਡਮੰਟਨ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰੇਡ 7 ਤੋਂ 12 ਤੱਕ ਦਾ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ, ਅਤੇ ਰੇਂਜਵਿਊ ਦੇ ਕੈਲਗਰੀ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਕੈਥੋਲਿਕ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।
Leduc ਵਿੱਚ École Corinthia Park ਐਲੀਮੈਂਟਰੀ ਸਕੂਲ ਦਾ ਆਧੁਨਿਕੀਕਰਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਐਡਮਿੰਟਨ ਦੇ ਰੰਡਲ ਹਾਈਟਸ ਨੇਬਰਹੁੱਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਕੇ ਟੂ 9 ਕੈਥੋਲਿਕ ਸਕੂਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਵੀ ਪੈਸਾ ਅਲਾਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਤਿੰਨ ਮੌਜੂਦਾ ਸਕੂਲਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿੱਚ ਬਦਲੇਗਾ ਅਤੇ ਇਕਸਾਰ ਕਰੇਗਾ।
ਅਲਬਰਟਾ ਦੇ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ਅਤੇ ਆਧੁਨਿਕੀਕਰਨ ਲਈ ਬਜਟ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ $2.1 ਬਿਲੀਅਨ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਬਜਟ 2024, ਉਸਾਰੀ ਅਤੇ ਯੋਜਨਾਬੰਦੀ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪੜਾਵਾਂ ਵਿੱਚ 43 ਤਰਜੀਹੀ ਸਕੂਲ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਫੰਡ ਦੇਵੇਗਾ — 18 ਕੈਲਗਰੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਅਤੇ 14 ਐਡਮੰਟਨ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ। ਹੋਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਨੇੜਲੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਸੂਬਾ ਮੌਜੂਦਾ ਸਕੂਲਾਂ ਵਿੱਚ ਭੀੜ-ਭੜੱਕੇ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਮਾਡਿਊਲਰ ਕਲਾਸਰੂਮ ਸਥਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ $103 ਮਿਲੀਅਨ ਖਰਚਣਾ ਵੀ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ।
ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਡੈਨੀਅਲ ਸਮਿਥ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਹੋਰ ਖਰਚ ਨਾ ਕਰਨ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਬਚਾਅ ਕੀਤਾ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਲਬਰਟਾ ਦੇ ਲੋਕ ਟੈਕਸ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਟੈਕਸ ਘੱਟ ਹੋਣ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ “ਸਾਨੂੰ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਅਲਬਰਟਨਸ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਾਧਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਰਹਿ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close