International

ਅੰਕੜੇ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਰੇਲ ਅਤੇ ਟਿਊਬ ਸਫ਼ਰ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਤਿਹਾਈ ਤੋਂ ਵੱਧ ਔਰਤਾਂ ਜਿਨਸੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ

ਲੰਡਨ – ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਪੁਲਿਸ (ਬੀਟੀਪੀ) ਦੁਆਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨਵੇਂ ਡੇਟਾ ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਰੇਲਵੇ ਦੁਆਰਾ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਤਿਹਾਈ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਫ਼ਰ ਦੌਰਾਨ ਹਮਲਾ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।
BTP ਡੇਟਾ ਇਹ ਵੀ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਹਮਲੇ ਸ਼ਾਮ ਦੇ ਭੀੜ-ਭੜੱਕੇ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਰੇਲਗੱਡੀਆਂ ਭਰੀਆਂ ਅਤੇ ਵਿਅਸਤ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਅਸਵੀਕਾਰਨਯੋਗ ਵਿਵਹਾਰ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਲੀਰਿੰਗ, ਕੈਟਕਾਲਿੰਗ, ਛੋਹਣਾ, ਦਬਾਉਣ, ਉੱਪਰ ਚੁੱਕਣਾ ਜਾਂ ਅਸ਼ਲੀਲ ਐਕਸਪੋਜਰ ਦਾ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, 51% ਔਰਤਾਂ ਪੀੜਤਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੋਰ ਰੇਲ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੇ ਮਦਦ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਦਖਲ ਦਿੱਤਾ।
ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦੇ ਗਵਾਹ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਪੰਜ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਇਸਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ ਹੈ।
ਬੀਟੀਪੀ ਡਿਟੈਕਟਿਵ ਦੇ ਚੀਫ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਪੌਲ ਫਰਨੇਲ ਨੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਨੂੰ ਰੇਲ ਜਾਂ ਟਿਊਬ ਨੂੰ ਫੜਦੇ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਲਈ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। “ਮੈਂ ਗਾਰੰਟੀ ਦੇਵਾਂਗਾ ਕਿ ਸਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤਿਆਂ ਨੇ ਸਾਡੀਆਂ ਧੀਆਂ, ਮਾਵਾਂ, ਜਾਂ ਦੋਸਤਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਦੇਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਇਕੱਲੇ ਸਫ਼ਰ ਕਰਨ ਵੇਲੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਜਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ।
“ਪਰ ਅਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਜਿਨਸੀ ਉਤਪੀੜਨ ਅਤੇ ਅਪਰਾਧ ਦਿਨ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਅੰਕੜੇ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਅਸਤ ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਗੱਡੀਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਭਰੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।
“ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਕੋਲ ਆਪਣੇ ਫ਼ੋਨਾਂ ਜਾਂ ਅਖ਼ਬਾਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਆਪਣਾ ਸਿਰ ਕੱਢਣ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਕੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਬਾਰੇ ਜਾਣੂ ਹੋਣ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਭੂਮਿਕਾ ਹੈ – ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਕੁਝ ਅਜਿਹਾ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ ਜੋ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਕਰਨਾ, ਭਾਵੇਂ ਉਹ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਹੋਵੇ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਹੋ।”

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close