Canada

ਕੈਲਗਿਰੀ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਹੜ੍ਹ ਦੇ ਉੱਚੇ ਪੱਧਰ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਜਾਗਰੂਕ

ਸਿਟੀ ਆਫ ਕੈਲਗਰੀ ਸਾਲ ਦੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੈਲਗਰੀ ਵਾਸੀਆਂ ਲਈ ਦਰਿਆ ਦੇ ਹੜ੍ਹ ਦੇ ਉੱਚੇ ਪੱਧਰ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਲਿਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਬਰਫ ਦੀ ਪਿਘਲ ਦੇ ਕਾਰਨ ਅਤੇ ਭਾਰੀ ਬਾਰਸ਼ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਕਾਰਨ 15 ਮਈ ਅਤੇ 15 ਜੁਲਾਈ ਵਿਚਕਾਰ ਦਰਿਆ ਦਾ ਹੜ੍ਹ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਿਟੀ ਆਫ ਕੈਲਗਰੀ ਦੀ ਮੁੱਖ ਤਰਜੀਹ, ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਤਰੇ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ, ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਅਤੇ ਘਟਾਉਣ ਅਤੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਲੋੜੀਂਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਲਈ ਹੈ।
ੌਦਿ ਸਿਟੀ ਆਫ ਕੈਲਗੇਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋਖਮ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਪ੍ਰੋਗ੍ਰਾਮ ਪ੍ਰਬੰਧਕ, ਸੈਂਡੀ ਡੇਵਿਸ ਨੇ ਸਮਝਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ,2013 ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਂਤਿਕ ਅਤੇ ਫੈਡਰਲ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ, ਅਸੀਂ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜੋ ਇੱਕ ਤਿਹਾਈ ਤੋਂ ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਜੋਖਮ ਘਟਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਬੌ ਅਤੇ ਕੋਹਰੀ ਨਦੀਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰਵਾਹ ਨੂੰ ਵੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕੀਤਾ ਹੈ, ਕਿਵੇਂ ਨਦੀਆਂ ਬਦਲਦੀਆਂ ਹਨ, ਹੜ੍ਹ ਮਾਡਲੰਿਗ, ਪੂਰਵ ਅਨੁਮਾਨ, ਤਿਆਰੀ ਅਤੇ ਜਵਾਬ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਕੈਲਗਰੀ ਵਿਚ ਹੜ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਲਈ ਦਰਿਆ ਦੀ ਕਾਇਮੀ ਗਲੇਨਮੋਮ ਡੈਮ ਤੱਕ ਅੱਪਗਰੇਡ ਦੇ ਨਾਲ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ, ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਹੜ੍ਹ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਂਤ ਨਾਲ ਪ੍ਰਕਿਿਰਆ ਦੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਜਾਰੀ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸਪਰਿੰਗਬੈਕ ਆਫ ਸਟਰੀਮ ਰਿਜ਼ਰਵੋਰ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਡੇਵਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਦਰਿਆ ਦੇ ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਜੋਖਮ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੜ੍ਹ ਦੇ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਅਤੇ ਦਰਿਆ ਦਾ ਹੜ੍ਹ ਸਾਰੇ ਕੈਲਗਰੀ ਵਾਸੀਆਂ ਤੇ ਅਸਰ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ ਜਿਹੜੇ ਬੁਰ ਅਤੇ ਕੋਹਰੀ ਨਦੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜਾਂ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਘੁੰਮ ਰਹੇ ਹਨ।
ਸਿਟੀ ਆਫ ਕੈਲਗਰੀ ਦੇ ਹੜ੍ਹ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ:
ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਜਵਾਬ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਦੇਖਭਾਲ
ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਟਾਫ ਲਈ ਸਿਖਲਾਈ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਅਤੇ ਕਸਰਤਾਂ ਕਰਨਾ
ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਖੇਤਰਾਂ ਅਤੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਕਰਨਾ ਜੋ ਕਿ ਹੜ੍ਹ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੋਣ।
ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਿ ਲੋੜੀਂਦੀ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵਸੀਲੇ ਮੌਜੂਦ ਹਨ।
ਕੈਲਗਰੀ ਨਿਵਾਸੀਆਂ, ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਨਗਰਪਾਲਿਕਾਵਾਂ ਨਾਲ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨਾ।
ਮੌਜੂਦਾ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਨੂੰ ਚਲਾਉਣਾ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਡੈਮਾਂ, ਜਲ ਭੰਡਾਰ ਅਤੇ ਬਾਹਰਲੇ ਫਾਟਕ, ਪ੍ਰਵਾਹ ਦਰ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਅਤੇ ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ।
ਕੈਲਗਰੀ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭੂਮਿਕਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੜ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਰਿਆਵਾਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਾ। ਨਿਵਾਸੀ ਆਪਣੇ ਪਤੇ ਨੂੰ ਔਨਲਾਈਨ ਵੇਖਣ ਲਈ ਲੱਭ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੜ੍ਹ ਤੋਂ ਖ਼ਤਰਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਕੈਲਗਰੀ ਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਮਦਦ ਉਪਲਬਧ ਹੈ। ਨਾਗਰਿਕ ਕੈਲਗਰੀ।ਫ਼ੇ ਫਲੂਡਇਨਫੋ ੋਤੇ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਸਾਡੇ ਨਵੇਂ ਇੰਟਰਐਕਟਿਵ ਹੜ੍ਹ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਦੀ ਨਕਸ਼ਾ ਦੇਖੋ, ਹੜ੍ਹ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਲਈ ਈ-ਨਿਊਜ਼ਲੈਟਰ ਲਈ ਸਾਈਨ ਅਪ ਕਰੋ, ਫਲੱਡ ਰੇਡੀਨੇਸ਼ਨ ਗਾਈਡ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰੋ ਅਤੇ 72 ਘੰਟੇ ਦੀ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਕਿੱਟ ਤਿਆਰ ਕਰੋ।

ਸ਼ਹਿਰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਪੈਦਲ ਟੂਰ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਲਈ ਕੈਲਗਰੀ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਸੱਦਦਾ ਹੈ: ਸਾਦੇ ਨਜ਼ਰ ਵਿੱਚ ਲੁਕਿਆ ਹੋਇਆ – ਉਊ ਕਲੇਅਰ ਵਿੱਚ ਬੋਵ ਨਦੀ ਦੀ ਹੜ੍ਹ ਸੁਰੱਖਿਆ।

ਬੁੱਧਵਾਰ, 22 ਮਈ, 5 – 6 ਵਜੇ।
ਵੀਰਵਾਰ, 30 ਮਈ, 12 – 1 ਵਜੇ
ਸ਼ਨੀਵਾਰ, 1 ਜੂਨ, 2 – 3 ਵਜੇ

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close