Canada

ਕੈਲਗਿਰੀ: ਐਲਬੋ ਨਦੀ ਦੇ ਨੇੜੇ ਬੇਲਟਲਾਈਨ ਸਾਈਟ ਲਈ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੇ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਟਾਵਰ

 

ਕੈਲਗਿਰੀ: ਬੇਲਟਲਾਈਨ ਦੇ ਇੱਕ ਝੁਲਸਦੇ ਪਰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਵੱਧੇਰੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਵਾਲੇ ਕੋਨੇ ਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ 55 ਮੰਜ਼ਿਲਾ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਟਾਵਰ ਦੀ ਤਜਵੀਜ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸਨੂੰ ਕੋਨਬੋ ਦਰਿਆ ਅਤੇ ਮੈਕਲੋਡ ਟ੍ਰੇਲ ਦੀ ਅਣਗਹਿਲੀ ਵਾਲੇ ਮਾਰਗ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਮਿਲਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਟਾਵਰ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਪੜਾਅ ਤਿੰਨ ਮੰਜ਼ਿਲਾ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਹੋਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਵਿਚ 1,252 ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਯੂਨਿਟ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਭੂਮੀ ਪੱਧਰ ਤੇ ਰਿਟੇਲ ਅਤੇ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਹਨ, ਅਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਛੱਤ ਚੱਲ ਰਹੇ ਟਰੈਕ ਅਤੇ ਕੁੱਤੇ ਪਾਰਕ ਨਾਲ ਇੱਕ ਉਪਰੋਕਤ ਪਾਰਕੈਗ ਹੈ। ਜੇ ਸਿਟੀ ਕਾਉਂਸਿਲ ਵੱਲੋਂ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੇ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਟਾਵਰ ਅਤੇ ਕੈਲਗਰੀ ਵਿਚ ਪਹਿਲੇ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਾਂਤੀ ਨਿਯਮਾਂ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਉਠਾਉਣ ਲਈ ਸ਼ਹਿਰ ਬਣਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ, ਜੋ ਕਿ ਵਿੱਤੀ ਤੌਰ ੋਤੇ ਕਿਫਾਇਤੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਇਕਾਈਆਂ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਵਧੀਕ ਘਣਤਾ ਦੇਣਗੇ। ਡਿਵੈਲਪਰ, ਸੀਡੀਐਕਸ ਨੇ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ 22 ਕਿਫਾਇਤੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਯੂਨਿਟ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜੋ ਸਮਰਪਿਤ ਫੋਰਮਾਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਪੂਰੀ ਇਮਾਰਤ ਵਿੱਚ ਘੁੰਮ ਜਾਵੇਗਾ। ਬੇਲਟਲਾਈਨ ਵਿਚ ਪ੍ਰਸਤਾਵਿਤ ਮਲਟੀ-ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਟਾਵਰ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਦਾ ਰੈਂਡਰਿੰਗ ਹੈਂਡਆਉਟ ੇ ਸਿਡੈਕਸ ਕੈਲਗਰੀ ਹਾਊਸਿੰਗ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਸਹਿਤ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਿਰਾਏਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇਮਾਰਤ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਲਈ ਕਿਫਾਇਤੀ ਯੂਨਿਟਾਂ ਵਿੱਚ ਚਲੇ ਜਾਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇਣਗੇ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਮਦਨੀ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਇਕ ਵਾਰ ਕਿਰਾਏਦਾਰ ਦੀ ਆਮਦਨ ਬਜ਼ਾਰ ਰੇਟ ਅਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਾਫੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਲਈ ਨਿਰਧਾਰਤ ਸ਼ਰਤਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਮਾਰਤ ਦੇ ਇਕ ਵੱਖਰੀ ਯੂਨਿਟ ਨੂੰ ਕਿਫਾਇਤੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਲਈ ਅਲੱਗ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close