Canada

ਕੈਲਗਿਰੀ: ਅਲਬਰਟਾ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਅਗਾਊਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਦਾ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ, ਰੇਲ ਰਾਹੀਂ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇ ਤੇਲ ਡੈਲਟਾ ਜੰਕਸ਼ਨ ਤੇ : ਸਟੀਫਨ ਮੰਡੇਲ

ਕੈਲਗਿਰੀ: ਚੋਣ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਵਿਚਾਰ ਐਨਡੀਪੀ ਜਾਂ ਯੂਸੀਪੀ  ਨੇ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ, ਪਰ ਅਲਬਰਟਾ ਪਾਰਟੀ ਲੀਡਰ ਸਟੀਫ਼ਨ ਮੰਡੇਲ ਦੇ ਸੈਂਟਰਿਸਟ-ਦੀ ਐਲਬਰਟਾ  ਜਥੇਬੰਦੀ ਚਾਹੰੁਦੀ ਹੈ ਕਿ  ਡੈੱਲਟਾ ਜੰਕਸ਼ਨ ਤੇ ਤੇਲ ਰੇਲ ਰਾਹੀਂ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇ  ਅਤੇ ਪਾਈਪਲਾਈਨ ਰਾਹੀਂ ਵਾਲੈਸੇਜ਼ ਨੂੰ  ਜਿੱਥੇ ਟੈਂਕਰ ਇਸ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਲੈ ਕੇ ਜਾਣਗੇ। ਇਹ ਵਿਚਾਰ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣ ਦੋਵਾਂ ਸਮੂਹਾਂ ਵਲੋਂ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨਾਲ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਅਲਾਸਕਾ ਦੇ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਗਵਰਨਰ ਮਾਈਕ ਡੂਨਲੀਵ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੌਨਲਡ ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਰੇਲ ਲਾਈਨ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸੇ ਦਿਨ ਅਲਬਰਟਾ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ।ਮੰਡੇਲ ਪੂਰੀ ਅਲਬਰਟਾ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰੇਗਾ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਫੋਰਟ ਮੈਕਮੈਰ ਦੇ ਬਾਹਰਲੇ ਖੇਤਰਾਂ ਅਤੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਅਤੇ ਅਲਾਸਕਾ ਵਿੱਚ ਰੇਲ ਲਾਈਨ ਲਈ ਕੋਈ ਵੀ ਇਲੈਕਟਿਵਟੀ ਫੰਡਿੰਗ ਨਹੀਂ। ਉਹ ਫਸਟ ਨੇਸ਼ਨਜ਼ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਉਸ ਥਾਂ ੋਤੇ ਹਾਂ ਜਿੱਥੇ ਇਹ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਮੁੰਦਰੀ ਕੰਢੇ ਤੋਂ ਸਾਡੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਨੂੰ ਭੇਜਣ ਲਈ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਗੱਲ ਸਮਝਦਾ ਹੈ।ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ, ਜਦੋਂ ਸਾਡੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਿੰਨ ਸਮੁੰਦਰੀ ਕੰਢੇ ਤੋਂ ਜਹਾਜ਼ ਉਤਾਰਨਾ ਅਸੰਭਵ ਲੱਗਦਾ ਹੈੈ । ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ, ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਮਾਨਦਾਰ ਹੋਣਾ। ਇਹੀ ਉਹ ਹੈ ਜੋ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਅਲਬਰਟਾਵਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਨੀਤੀ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਮੰਡੇਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, ੌਅਸੀਂ ਪੂਰਬ, ਪੱਛਮ ਅਤੇ ਦੱਖਣ ਵੱਲ ਜਾਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਸਿਰਫ ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਯਤਨਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਇਹ ਉੱਤਰ ਵੱਲ ਜਾਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਹੈ ਜਿਥੇ ਅਸੀਂ ਤਿਆਰ ਹਾਂ ਅਤੇ ਸੱਚਮੁੱਚ ਕੌਮ-ਨਿਰਮਾਣ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ। ਫੇਰ, ਇਹ ਰਾਸ਼ਟਰ ਯੂ ਐਸ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਬਣਾਉਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚਣਾ ਬਹੁਤ ਅਸਾਧਾਰਣ ਹੈ ਪਰ ਮੰਡੇਲ ਸ਼ਾਇਦ ਸਹੀ ਹੈ।

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close