Canada

ਅਲਬਰਟਾ ਚੋਣ ਨੋਟਬੁੱਕ: ਅਲਬਰਟਾ ਪਾਰਟੀ ਦਾ ਵਾਅਦਾ, ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਅਤੇ ਖੇਤੀ-ਖੁਰਾਕ ਸਨਅਤ ਨੂੰ 1 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਵਧਾ ਕੇ 6000 ਨੌਕਰੀਆਂ ਜੋੜੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ

 

ਅਲਬਰਟਾ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਨੇਤਾ ਸਟੀਫਨ ਮੰਡੇਲ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸ ਦੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਅਤੇ ਖੇਤੀ-ਖੁਰਾਕ ਸਨਅਤ ਨੂੰ 1 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਵਧਾ ਕੇ ਇੱਕ ਯੋਜਨਾ ਰਾਹੀਂ 6000 ਨੌਕਰੀਆਂ ਜੋੜੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਇਨੋਵੇਸ਼ਨ ਸੰਸਥਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।ਕੇਂਦਰ ਨਿਰਯਾਤ ਮੰਡੀਆਂ ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਅਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿੱਤੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਆਧੁਨਿਕੀਕਰਨ ੋਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਤ ਕਰੇਗਾ। ਮੰਡੇਲ ਨੇ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਅਲਬਰਟਾ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਇਕ ਨਵੇਂ ਫੰਡ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਕਰੇਗੀ, ਜੋ ਸਾਲਾਨਾ 100 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੇਗੀ, ਜੋ ਖੋਜ ਲਈ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗੀ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗ-ਅਗਵਾਈ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਬੀਜ ਫੰਡ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰੇਗੀ।ਉਸ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਅਲਬਰਟਾ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਵਿਚਾਰ-ਵਟਾਂਦਰੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਬਿਲ 6, ਐਨਰਸ਼ੇਸਡ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਫਾਰ ਫਾਰ ਅਤੇ ਰਾਂਚ ਵਰਕਰਸ ਐਕਟ ਵਿੱਚ ਸੋਧ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਸੀ।ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਮਿਆਂ ਲਈ ਲਾਜ਼ਮੀ ਵਰਕਰਜ਼ ਮੁਆਵਜਾ ਬੋਰਡ ਦੀ ਕਵਰੇਜ ਐਨਡੀਪੀ ਬਿੱਲ ਦੇ ਅਧੀਨ ਲਾਗੂ ਹੋਈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਪੜ੍ਹਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਸਾਨਾਂ ਅਤੇ ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਾਂ ਨਾਲ ਪੂਰਾ ਹੋਇਆ। ਰੁਜ਼ਗਾਰਦਾਤਿਆਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਸੱਟਾਂ ਦੀ ਕਵਰੇਜ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਸੀ ਪਰੰਤੂ ਉਹ ਸਵੈ-ਇੱਛਾ ਨਾਲ ਡਬਲਿਊ।ਸੀ।ਬੀ। ਇੰਸ਼ੋਰੈਂਸ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਂਦੇ ਸਨ ਜਾਂ ਨਿੱਜੀ ਕਵਰੇਜ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਸਨ।ਮੰਡੇਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਲਬਰਟਾ ਪਾਰਟੀ ਛੋਟੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਨਿਯਮ ਅਤੇ ਛੋਟ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗੀ। ਯੂਸੀਪੀ ਲੀਡਰ ਜੇਸਨ ਕੇਨੀ ਨੇ ਬਿੱਲ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਨ ਅਤੇ ਬਦਲਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।
ਮੰਡੇਲ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਵਚਨਬੱਧਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ-ਸੈਰ-ਸਪਾਟਾ ਵਿਕਾਸ ਫੰਡ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿੱਚ $ 2 ਮਿਲੀਅਨ ਦੀ ਰਕਮ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੈ, ਇੱਕ ਹੋਰ $ 2 ਮਿਲੀਅਨ ਇੱਕ ਦਫਤਰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ ਜੋ ਕਿ ਅਲਬਰਟਾ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਅਤੇ ਪੈਰਾਗਰਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਲ-ਜੋੜ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਇੱਕ ਬੀ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਟਾਸਕ ਫੋਰਸ, ਅਲਬਰਟਾ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤਮੰਦ ਅਤੇ ਲਾਭਕਾਰੀ ਮਧੂ ਦੇ ਆਬਾਦੀ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰੋ।
ਏਏਡੀਏਪੀ ਕੈਲਗਰੀ ਪਿੰਨਗਨ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਜੋ ਪਿਮਲੋਟ ਦੁਆਰਾ ਤਾਇਨਾਤ ਮੈਮ ਦੇ ਨਾਲ ਇਕ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ, ਅਲਬਰਟਾ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਵਾਲਾ, ਜੋਸਨ-ਕੇਨੀ ਦੇ ਤੀਜੇ ਪੱਖ ਦੇ ਵਿਿਗਆਪਨਕਰਤਾ ਨੇ ਇਹ ਮੁੱਦਾ ਉਠਾਇਆ।

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close