Canada

ਕੈਲਗਿਰੀ: ਸਾਊਦੀ ਊਰਜਾ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਅਤੇ ਟੀਐਸਐਕਸ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਇਆ

 

ਕੈਲਗਿਰੀ, ਸਾਊਦੀ ਊਰਜਾ ਮੰਤਰੀ ਖਾਲਿਦ ਅਲ-ਫਾਲੀਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸਾਲ ਦੇ ਅਖੀਰ ਤਕ ਤੇਲ ਦੀ ਭਰਪੂਰਤਾ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਯੁਕਤੀ ਤਕ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ।ਓਪਿਕ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ਵਿਚ ਆਪਣੀਆਂ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਅਤੇ ਟੀਐਸਐਕਸ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਇਆ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਕਰੇਗਾ ਕਿ ਜੂਨ ਵਿਚ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿਚ ਕਟੌਤੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀ ਹੈ। ਦਸੰਬਰ ਵਿਚ ਤੇਲ ਕਾਰਲੈਟ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ 1।2 ਮਿਲੀਅਨ ਬੈਰਲ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ ਦੀ ਕਟੌਤੀ ਨੇ ਆਟਸਪਲੇਪ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਵਿਚ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਵੈਨੇਜ਼ੁਏਲਾ ਅਤੇ ਈਰਾਨ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਯੂਐਸ ਦੁਆਰਾ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ ਇਕ ਹੋਰ ਅਸਰ ਪਵੇਗਾ। ਓਪੇਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਨੂੰ ਥੋੜਾ ਕੁ ਵਧਾਏਗਾ।
ਪੱਛਮੀ ਟੈਕਸਸ ਇੰਟਰਮੀਡੀਏਟ, ਬੈਂਚਮਾਰਕ ਨਾਰਥ ਅਮੈਰਿਕਨ ਕੰਟਰੈਕਟ, ਦੁਪਹਿਰ ਤੱਕ 45 ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਡਾਲਰ ਪ੍ਰਤੀ ਬੈਰਲ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਯੂਰੋਪੀਅਨ ਬ੍ਰੈਂਟ ਬ੍ਰੈਂਟ, ਜਿਸਦੀ ਕੀਮਤ 67।45 ਡਾਲਰ ਸੀ। ਪੱਛਮੀ ਕੈਨੇਡਾ ਚੋਣ, ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸਮਝੌਤਾ $ 49।30 ਯੂਐਸ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਲਬਰਟਾ ਨੇ ਆਉਟਪੁੱਟ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟੀਐਸਐਕਸ ਨੇ ਚੜਾਈ ਜਾਰੀ ਰੱਖੀ ਜੋ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਕਾਇਮ ਰਹੀ ਹੈ, 41 ਪੁਆਇੰਟ ਵੱਧ ਕੇ 16,181 ਇਹ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ਤੇ ਊਰਜਾ ਸਟਾਕ ਦੁਆਰਾ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਸੀ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਊਰਜਾ ਸਟਾਕ ਵੀ ਵਧਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਬੋਇੰਗ ਨੇ ਇਸ ਦੇ ਪਤਨ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡੋ ਨੇ 37 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਨਾਲ 25,858 ਡਾਲਰ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਕੀਤੀ।ਯੂਐਸ ਦੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਆਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੱਧ ਬੈਂਕ ਇਸ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦੀ ਦਰ ਵਾਧੇ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਤੋਂ ਕੁਝ ਸੇਧ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਗਲੋਬਲ ਮੰਦੀ ਦੇ ਡਰ ਕਾਰਨ ਤੇਲ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਗੁੰਝਲਦਾਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਚੀਨ ਦਰਮਿਆਨ ਵਪਾਰਕ ਯੁੱਧ ਨਾਲ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।
ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੌਨਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਐਕਸਪੋਰਟ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਸੰਗਠਨ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਹਿੰਗਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸਟਾਕਾਂ ਦੀ ਪੜਾਅ ੋਹੈਰਾਨੀੋ ਵਾਪਸੀ, ਇਸ ਸਾਲ 12× ਛਾਲ ਮਾਰ ਗਈ ਟੀਡੀ ਬੈਂਕ ਦਾ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਸੀ ਕਿ ਲੁਬਣੀ ਅਮਰੀਕੀ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 71 ਸੈਂਟ ਰਹਿ ਸਕਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ੋਕਾਫ਼ੀੋ ਤੇਲ ਦੀ ਕੀਮਤ ਮੁੜ ਪੂੰਜੀ, ਸ਼ੇਅਰਿੰਗ ਲੂਨੀ ਅਤੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸ਼ੇਅਰ ਪਰ ਸਉਦੀ ਅਰਬ ਦੇ ਊਰਜਾ ਮੰਤਰੀ ਖਾਲਿਦ ਅਲ-ਫਾਲੀਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤਕ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੂਰਤੀ ਹੋ ਰਹੀ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਸੁਝਾਅ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਜੂਨ ਵਿਚ ਇਕ ਬੈਠਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਊਦੀ ਅਗਲੇ ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿਚ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿਚ ਕਟੌਤੀ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਪਰੈਲ ਦੀ ਪੈਦਾਵਾਰ ਨੀਤੀ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਫੈਸਲੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਛੇਤੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close