Canada

ਕੈਲਗਿਰੀ: ਸੀਨੇਟ ਵਿਵਾਦਗ੍ਰਸਤ ਬਿੱਲ ਸੀ -69 ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਲਈ ਦਬਾਅ ਹੇਠ

ਕੈਲਗਿਰੀ, ਸੀਨੇਟ ਵਿਵਾਦਗ੍ਰਸਤ ਬਿੱਲ ਸੀ -69 ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਲਈ ਦਬਾਅ ਹੇਠ ਹੈ। ਵੈਨਕੂਵਰ, ਬੀ।ਸੀ। ਵਿੱਚ ਲਿਬਰਲ ਪਾਰਟੀ ਫੰਡਰੇਜਿੰਗ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਬਾਹਰ ਕਿੰਡਰ ਮੌਰਗਨ ਤੇਲ ਦੀ ਪਾਈਪਲਾਈਨ ਦੇ ਵਿਰੋਧੀ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਲੱਗਭਗ ਹਰ ਕੁ ਕੁਦਰਤੀ ਵਸੀਲਿਆਂ ਵਾਲੇ ਸੈਕਟਰ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਉਦਯੋਗਿਕ ਸਮੂਹ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਸੰਬੰਧੀ ਮੁਲਾਂਕਣ ਓਵਰਹਾਲ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਤਬਦੀਲੀ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਫੈਡਰਲ ਲਿਬਰਲ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਮੁਲਾਂਕਣ ਵਿਧਾਨ ਦੀ ਵਿਵਾਦਪੂਰਨ ਤਬਦੀਲੀ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਲਗਭਗ ਹਰੇਕ ਵੱਡੇ ਕੁਦਰਤੀ ਸਰੋਤ ਉਦਯੋਗ ਸੰਗਠਨ ਨੇ ਇਕਮੁੱਠ ਕੀਤਾ ਹੈ – ਅਤੇ ਉਹ ਆਰਥਿਕਤਾ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਖੇਤਰਾਂ ਦੀ ਵਿਹਾਰ ਨੂੰ ਖਤਰੇ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਕੁਝ ਫੈਸਲੇ ਕਰਨ ਲਈ ਬਿਲ ਸੀ -69 ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਸੈਨੇਟ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ।ਆਲੋਚਨਾ ਦੇ ਬੰਨ੍ਹ ਵਿੱਚ, ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਖੁਦ ਇਹ ਮੰਨ ਲਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਾਨੂੰਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸੁਧਾਰਾਂ ਨਾਲ ਸਹਿਮਤ ਹੋਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ – ਇਹ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਲਿਬਰਲ ਏਜੰਡੇ ਦੇ ਆਖਰੀ ਮੁੱਖ ਮੁਹਾਂਦਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ । ਕਨੇਡਾ ਦੀ ਖੁਦਾਈ ਕੰਪਨੀਆਂ ਲਈ ਇੱਕ ਘਟਨਾ ੋਤੇ ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਬੋਲਦੇ ਹੋਏ – ਕੁਝ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਜੋ ਬਿਲ ਸੀ -69 ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਫੈਡਰਲ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸ਼ੀਅਲ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਡੁਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਲਈ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ – ਟ੍ਰੈਡ੍ਰਯੂ ਨੇ ਕਾਨੂੰਨ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ੌਮਾਪਿਆੌ ਪਹੁੰਚ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ। ਟ੍ਰੈਡ੍ਰਯੂ ਨੇ ਕਿਹਾ, ੌਬਹੁਤ ਸਪੱਸ਼ਟ ਰੂਪ ਵਿੱਚ, ੁਇੱਕ॥ ਜਿੰਨੀ ਸੋਚ ਵਿਚਾਰਾਂ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਸੋਧਾਂ, ਇਸ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਲਈ, ਇਸ ਉਦਯੋਗ ਤੋਂ ਆਏ ਸਨੌ, ਟ੍ਰੈਡਿਊ ਨੇ ਕਿਹਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਸੀਨੇਟ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਬਿਲ ਸੀ -69 ਦਾ ਅਧਿਐਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਤੇਲ ਅਤੇ ਗੈਸ, ਹਾਈਡ੍ਰੋ, ਪ੍ਰਮਾਣੂ ਅਤੇ ਯੂਰੇਨੀਅਮ ਦੇ ਉਦਯੋਗ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧ ਊਰਜਾ ਕਮੇਟੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸੁਝਾਏ ਗਏ ਸੋਧਾਂ ਦੀ ਲੰਮੀ ਸੂਚੀ ਦੇ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ ਹੋਏ ਹਨ। ਕੁਝ ਸੁਧਾਰਾਂ ਦੀ ਬਜਾਇ, ਇਹ ਉਦਯੋਗ ਵੱਡੇ ਮੁੜ ਲਿਖਣ ਦੀ ਤਜਵੀਜ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹਾਰਪਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਗਰੀਬ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਿਰਆ ਨੂੰ ਸੁਚਾਰੂ ਢੰਗ ਨਾਲ ਚਲਾਉਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਿਰਆ ਨੂੰ ਸੁਧਾਈ ਅਤੇ ਸੁਧਾਰਨ ਦੇ ਢੰਗ ਵਜੋਂ ਵਿਧਾਨ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਪਰ ਆਲੋਚਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਹੋਰ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਨਾਲ ਇੱਕ ਬੁਰੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਨਾਲ ਸਥਾਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਹੱਲ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਲਈ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਨਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਅਤੇ ਸੁਤੰਤਰ ਸੈਨੇਟਰਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸੋਧਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਨਗੇ।

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close