Canada

ਕੈਲਗਿਰੀ: ਕੈਲਗਰੀ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਰਨ ਲਈ ਐਕਸ ਗੇਮਸ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਨੇਡੀਅਨ ਅਧਿਕਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ

ਕੈਲਗਿਰੀ, ਕੈਲਗਿਰਹੀ ਸ਼ਹਿਰ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿਚ $ 75 ਮਿਲੀਅਨ ਦੀ ਇਵੈਂਟ ਆਉਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਆਯੋਜਕਾਂ ਨੇ ਕੈਲਗਰੀ ਵਿੱਚ ਐਕਸ ਗੇਮਸ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸ਼ਹਿਰ ਲਈ ਪਹਿਲਾ ਹੋਵੇਗਾ।
ਕੈਲਗਰੀ ਨੇ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਰਨ ਲਈ ਐਕਸ ਗੇਮਸ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਨੇਡੀਅਨ ਅਧਿਕਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਹਨ, ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਗੇਮਾਂ ਚਾਰ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਖੇਡਾਂ, ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਕਲਾ ਉਤਸਵ ਲਈ 200 ਵਧੀਆ ਸਨੋਪਰਸਨ ਅਤੇ ਫ੍ਰੀਸਟਾਇਲ ਸਕੀਅਰ ਅਲਬਰਟਾ ਨੂੰ ਲਿਆਉਣਗੀਆਂ।
ਇਹ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਖੇਡਾਂ ਲਈ ਸ਼ਹਿਰ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ 75 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਖਰਚ ਕਰਨੇ ਪੈਣਗੇ।ਕੈਲਗਰੀ ਐਕਸ ਗੇਮਸ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸ਼ਹਿਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਸਮਾਗਮ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸਪਨ, ਸ਼ੰਘਾਈ, ਓਸਲੋ ਅਤੇ ਸਿਡਨੀ ਵੱਲੋਂ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।
ਕੈਲਗਰੀ-ਅਧਾਰਿਤ ਮੈਨੀਫੈਸਟੋ ਸਪੋਰਟ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਐਂਡ ਇਨਸਾਈਟ ਪ੍ਰੋਡੱਕਸ਼ੰਸ ਲਿਿਮਟੇਡ ਕੈਲਗਰੀ ਵਿੱਚ ਐਕਸ ਗੇਮਸ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਟੀਮ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਐਲੇਕਸ ਬਿਉਲੀਯੂ-ਮਾਰਚਂਡ ਜਨਵਰੀ ਵਿਚ ਅਸਪਨ, ਕੋਲੋ ਵਿਚ ਐਕਸ ਗੇਮਸ ਵਿਚ ਸਕਾਈ ਸਲੋਪਸਟਾਇਲ ਵਿਚ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਸਾਡੀ ਖੇਡ, ਕਮਿਊਨਿਟੀ, ਟੂਰਿਜ਼ਮ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਭਾਈਵਾਲਾਂ ਦੇ ਬੇਮਿਸਾਲ ਸਮਰਥਨ ਦੇ ਨਾਲ, ਅਤੇ, ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਐਥਲੀਟਾਂ, ਅਸੀਂ ਐਲਬਰਟਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ਹਿਰ-ਰੋਕਥਾਮ ਅਤੇ ਵਿਲੱਖਣ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸਲਾਨਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ੌਮੈਸੇਫੈਸਟੋ ਸਪੋਰਟ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਸਲ ਰੀਿਮਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਆਯੋਜਕਾਂ ਨੇ ਫਰਵਰੀ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿਚ ਜਾਂ 2020, 2021 ਅਤੇ 2022 ਦੇ ਮਾਰਚ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਖੇਡਾਂ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਹੈ, ਜੋ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਸਪਾਂਸਰਸ਼ਿਪ ੋਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close